सुद्दिबिंदू
कारवार : भाजप कार्यकर्ता श्रीकांता हेगडे अंतरावली यांनी सोशल मीडियावर मराठी पिंडा म्हणून अपमानित करणाऱ्या उत्तर कन्नड लोकसभा मतदारसंघातील काँग्रेस उमेदवारावर कारवाई करण्यासाठी कुमट्याचे काँग्रेस नेते आर.एच.नायक यांनी कागाळा कुमठा पोलीस ठाण्यात तक्रार दाखल केली आहे.

लोकसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर आर.एच.नायक कागला, त्यांचे उमेदवार डॉ. अंजलीने सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ पोस्ट करून लोकांना निंबाळकरांना मतदान करण्याची विनंती केली होती. कुमठा येथील श्रीकांत हेगडे अंतरवल्ली यांनी त्यांच्या फेसबुक पेज अकाउंटवरून गैरवर्तनाची तक्रार दाखल केली आहे.

आमचा जिल्हा bsdk तुम्ही निघून जा. तुम्ही काही इटालियन पोलिसाचे कौतुक करायला का मरत आहात? तुला नाही. अग्रो लीडर प्रथम. मराठी पिंडा आणून तिथे का लावता..? हुच नैनाद्रु गेलासोना अपमान केला की तुझ्यासारखे कांगी गुलाम नकोत.

पक्ष आणि उमेदवाराला शिवीगाळ करणे, विरोध करणे हे सर्रास आहे. पण जातीला टार्गेट करून मराठी पिंडाची बदनामी करणे ही योग्य कृती नाही. जाती-जातींमधील वैमनस्य हे समाजमाध्यमांवरून वक्तव्य करणाऱ्या श्रीकांता हेगडे यांच्याकडे लक्ष देऊन त्यांना अटक करून कारवाई करावी, अशी मागणी आर.एच.नायक यांनी केली आहे.